వడ్డిల మీద వడ్డీలతో …. చుక్కలు చూస్తున్న టాలీవుడ్ బడా నిర్మాతలు …..

 వడ్డిల మీద వడ్డీలతో …. చుక్కలు చూస్తున్న టాలీవుడ్  బడా నిర్మాతలు …..

మహమ్మారి ప్రభావం నెలల తరబడి ఉంటుంది మరియు చిత్ర పరిశ్రమ కోలుకోవడానికి సంవత్సరాలు పడుతుంది. వ్యాపార లెక్కల గురించి తెలియకపోవడంతో తెలుగు సినిమా నిర్మాతలు భవిష్యత్తు గురించి అబ్బురపడుతున్నారు. వి, నిషాబ్‌ధామ్, రెడ్, ఆరణ్య వంటి చిత్రాల చిత్రీకరణ పూర్తి అయ్యింది. ఈ చిత్రాల నాన్-థియేట్రికల్ హక్కులు అమ్ముడయ్యాయి మరియు నిర్మాతలు తమ పెట్టుబడులలో కొంత భాగాన్ని తిరిగి పొందారు. ఈ చిత్రాల థియేట్రికల్ హక్కులు ప్రమాదంలో పడతాయి, ఎందుకంటే విషయాలు పరిష్కరించే వరకు పంపిణీదారులు వారి కోసం భారీగా డబ్బును ఖర్చు చేయరు. కొంతమంది కొనుగోలుదారులు వారి కట్టుబాట్ల కోసం అడ్వాన్స్ చెల్లించారు మరియు వారు ఇప్పుడు వారి కట్టుబాట్లను రద్దు చేసి వారి ముందస్తు మొత్తాలను తిరిగి ఇవ్వమని ఒత్తిడి చేస్తున్నారు. అంటే నిర్మాతలు మరికొంత సమయం రిస్క్ తీసుకోవలసి ఉంటుంది. షూట్‌లో ఉన్న మరియు త్వరలో ప్రారంభమయ్యే ప్రాజెక్టుల కోసం, భారీ మార్పులు ఉంటాయి. ప్రస్తుతానికి, నిర్మాతలపై భారీ ఆర్థిక ఒత్తిడి ఉంటుంది మరియు విడుదలకు ముందు వారు తమ ప్రాజెక్టుల కోసం టేబుల్ లాభాలను ఆస్వాదించలేరు. బడ్జెట్లు సవరించబడతాయి మరియు వేతనాలు తగ్గించబడతాయి. పంపిణీ మరియు ప్రదర్శన వ్యవస్థ అనేక మార్పులకు సాక్ష్యమిస్తుంది. ఈసారి, కాస్టింగ్ మరియు కాంబినేషన్‌తో సంబంధం లేకుండా, సాధారణ స్థితికి వచ్చే వరకు నిర్మాతలు ప్రమాదంలో పడతారు.

News 9

Related post